![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2113-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_1848-Copy-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_1906-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 28 กันยายน 2566 นายรัตนะ สวามีชัย เลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ กล่าวอวยพร แสดงมุทิตาจิต และให้แง่คิดในการดำเนินชีวิตภายหลังเกษียณอายุราชการแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ในกิจกรรมแสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติ อาคารรัฐประศาสนภักดี (อาคาร B) ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ โดยมีผู้บริหาร พนักงาน เจ้าหน้าที่สำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติเข้าร่วม ซึ่งในปีนี้มีผู้เกษียณอายุราชการจากสำนักงานสภาเกษตรกรแห่งชาติ และสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัด รวม 5 ท่าน ประกอบด้วย
นายศรีสะเกษ สมาน รองเลขาธิการสภาเกษตรกรแห่งชาติ
นางสายสุนี ธรรมประดิษฐ ผู้อำนวยการกองกลาง
นายปรีชา เรืองคุ้ม หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดกำแพงเพชร
นายธีรพล พันธุ์อุโมงค์ หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดพะเยา
นางสมพร โพธิ์ธรรม หัวหน้าสำนักงานสภาเกษตรกรจังหวัดกาญจนบุรี
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2166-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2188-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2203-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2210-1024x683.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2216-scaled.jpg)
การจัดกิจกรรมแสดงมุทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2566 นี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อแสดงมุทิตาจิตและยกย่องเกียรติคุณแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ที่ไม่เพียงปฏิบัติงานอย่างเต็มความสามารถแล้ว ยังสร้างสมคุณงามความดีและผลงานไว้ให้กับสภาเกษตรกรแห่งชาติเป็นอย่างมาก การเกษียณอายุราชการเป็นเพียงวาระที่ทางราชการกำหนดเท่านั้นไม่ใช่วันสุดท้ายของการทำงาน เพราะทุกท่านยังมีความรู้ความสามารถที่จะทำประโยชน์ให้กับได้สังคมต่อไป
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/270508-1024x606.jpg)
![](https://nfc.or.th/wp-content/uploads/2023/09/NFC_2224-1024x683.jpg)
———————————————–
ข่าว : อรรจนา บุณยรัตพันธุ์
ภาพ : อรรจนา บุณยรัตพันธุ์
อำนวยการข่าว : อภิวัฒน์ มีลาภ